Maida ƙafafu zuwa cm, cm zuwa ƙafafu
Wannan mai jujjuya tsayin kan layi ne wanda ke ba da juzu'i tsakanin rukunin tsayin sarki da naúrar tsayin awo, juyar da santimita zuwa ƙafafu ko ƙafa zuwa santimita, sun haɗa da juzu'i da ƙafafu na ƙima, tare da mai mulki don nuna madaidaicin raka'a, fahimtar tambayar ku tare da mafi kyawun gani. .
Yadda ake amfani da wannan ƙafa/cm mai musanya
- Cika abin da ba komai na CM ana iya canza shi zuwa ƙafafu, misali. 100 cm = 3.2808 ƙafa ko 3 9/32 ƙafa
- Cika ƙarancin Ƙafafun Goma-goma za a iya jujjuya su zuwa CM da Ƙafafun Kashi, misali. 2.5 ft = 76.2 cm
- Cika Wurin Ƙafafun Ƙaƙƙarfan Ƙafafu za a iya jujjuya zuwa CM ko Ƙafa Goma Goma, misali. 3 1/4 ft = 99.06 cm
- Yi amfani da digiri na 1/8", 10 cm = 31/96 ƙafa; Yi amfani da kammala karatun 1/16", 10 cm = 21/64 ƙafa; Karamin kammala karatun yana da ingantaccen sakamako.
Centimita(CM/Centimeta) & Kafa
- 1 mita = 100 cm = 1,000 mm (canza mita zuwa cm)
- 1 ƙafa = 12 inci, 1 inch = 2.54 cm
- 12 x 2.54 = 30.48
- 1 ƙafa yana daidai da 30.48 cm, 1 cm daidai yake da ƙafa 0.032808399
Teburin juyawa ƙafa da cm
1 ƙafa = 30.48 cm |
2 ƙafa = 60.96 cm |
3 ƙafa = 91.44 cm |
4 ƙafa = 121.92 cm |
5 ƙafa = 152.4 cm |
6 ƙafa = 182.88 cm |
7 ƙafa = 213.36 cm |
8 ƙafa = 243.84 cm |
9 ƙafa = 274.32 cm |
10 ƙafa = 304.8 cm |
11 ƙafa = 335.28 cm |
12 ƙafa = 365.76 cm |
10 cm = 21⁄64 ƙafa |
20 cm = 21⁄32 ƙafa |
30 cm = 63⁄64 ƙafa |
40 cm = 1 5⁄16 ƙafa |
50 cm = 1 41⁄64 ƙafa |
60 cm = 1 31⁄32 ƙafa |
70 cm = 2 19⁄64 ƙafa |
80 cm = 2 5⁄8 ƙafa |
90 cm = 2 61⁄64 ƙafa |
100 cm = 3 9⁄32 ƙafa |
110 cm = 3 39⁄64 ƙafa |
120 cm = 3 15⁄16 ƙafa |
Yaya girman centimita?
Centimita(ko centimita) raka'a ce ta tsayi a tsarin awo, daidai da ɗari na mita. Santimita yana da milimita 10, ko kuma kusan faɗin farce. Wata hanyar da za a yi tunanin girman santimita ita ce dangane da inci. Santimita ɗaya ya kai kusan inci sau uku.
Yaya girman ƙafa?
Ƙafa raka'a ce ta tsayi a cikin tsarin ma'auni na masarauta da na Amurka, tsawon ƙafar ƙafar ƙasa da ƙasa ya kai kusan ƙafa ko tsayin ɗan adam, ƙafar ta ƙunshi inci 12 da ƙafa uku tana tsara yadi.
Masu Canza Raka'a Tsawon
- Maida ƙafafu zuwa inci
Nemo tsayin jikin ku a santimita, ko a ƙafa/inci, menene 5'7" inci a cm?
- Maida cm zuwa inci
Maida mm zuwa inci, cm zuwa inci, inci zuwa cm ko mm, sun haɗa da inch decimal zuwa inch ɗan juzu'i.
- Maida mita zuwa ƙafafu
Idan kuna son musanya tsakanin mita, ƙafafu da inci (m, ft da ciki), misali. Mita 2.5 ƙafa nawa ne? 6' 2" nawa ne tsayin mitoci? Gwada wannan mita da mai sauya ƙafafu, tare da kyakkyawan ma'aunin sikelin mu, zaku sami amsar nan ba da jimawa ba.
- Maida ƙafafu zuwa cm
Maida ƙafafu zuwa santimita ko santimita zuwa ƙafafu. 1 1/2 ƙafa nawa ne cm? Taku 5 cm nawa ne?
- Maida mm zuwa ƙafafu
Maida ƙafafu zuwa millimeters ko millimeters zuwa ƙafafu. 8 3/4 ƙafa nawa ne mm? 1200 mm ƙafa nawa ne?
- Maida cm zuwa mm
Maida millimeters zuwa santimita ko santimita zuwa millimeters. 1 centimita daidai milimita 10, tsawon nawa ne 85 mm a cikin cm?
- Maida mita zuwa cm
Maida mita zuwa santimita ko santimita zuwa mita. Santimita nawa a cikin mita 1.92?
- Maida inci zuwa ƙafafu
Maida inci zuwa ƙafafu (a = ft), ko ƙafa zuwa inci, jujjuya raka'a na sarki.
- Mai mulki akan hoton ku
Sanya mai mulkin kama-da-wane a kan hotonku, zaku iya motsawa da juya mai mulki, yana ba ku damar aiwatar da yadda ake amfani da mai mulki don auna tsayi.